E39 Thailand
July 12, 2014, 07:46:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: กรณีเข้าเว็บหลัก แห่งนี้ไม่ได้ เพื่อนๆ ไปเข้าเว็บสำรองก่อนนะคับ สมัครโดยใช้ไอดีเดิมได้

www.bmwe39clubs.com

ท่านใดลงกระทู้ในนี้แล้วน่าสนใจมีประโยชน์ ต่อเพื่อนๆ  รบกวนไปลงกระทู้ไว้ เพื่อเป็นแหล่งสำรองข้อมูล ให้เพื่อนๆ ด้วยนะครับ

เรายังใช้งานเว็บนี้อยู่ เป็นหลักนะครับ

ขอบคุณครับ

Home   Help Search Calendar Login Register  
Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: ช่วยแนะนำร้านซ่อมแม็กทีครับ  (Read 4206 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
gamo_ohm
Regular Member
*

« on: August 23, 2010, 11:25:40 AM »

แม็กคด วิ่งแล้วสั่น (ไปตกหลุมมาครับ) มีที่ไหนซ่อมได้เนียนๆบ้างครับ

แถวบางนา หรือ แถวศรีนครินทร์ยิ่งดีครับ

lek.
Verified Member

« Reply #1 on: August 23, 2010, 02:08:34 PM »

วิ่งตรงมาจากแยกอุดมสุข ผ่านหน้าซีคอน เจอ Cokpit ซ้ายมือแรก ลองดูครับ งานดี แต่ไม่ได้ด่วนนะครับ 

เล็ก-:-ศิริชัย 087-494-5665
E39-1997 -:- Black AC
gamo_ohm
*

« Reply #2 on: August 23, 2010, 02:45:56 PM »

ขอบคุณครับ

ผมหาในเน็ต เจอที่1 "ร้านสหชัยการยาง   ถ้ามาจากอ่อนนุชอยู่ก่อนถึงและฝั่งเดียวกับ Secon"

ไม่รู้งานเป็นไงบ้างครับ และใช่ร้านเดียวกับที่คูรเล็กแนะนำรึเปล่าครับ

nokjuniorpilot
*

« Reply #3 on: August 23, 2010, 02:58:18 PM »

ผม ไปที่ scw สนามเป้าครับ  มีแม็ก bmให้ใช้ชั่วคราวด้วย  งานดีมาก ไม่ผิดหวัง
artart

« Reply #4 on: August 23, 2010, 10:00:46 PM »

ผมซ่อมที่ scw เหมือนกันครับ ถ้าไม่มากไปเช้าได้เย็นครับ
Than / ท่าน
E39 Hartge Classic edition

Than

« Reply #5 on: August 24, 2010, 08:38:48 AM »

สวนมะลิการช่าง.....ลงสะพานกรุงเทพฯแล้วเลี้ยวซ้าย ไปอีกนิดหน่อย อยู่ติดถนนเลยครับ......(ส่วนพรหมนิมิตร ตอนนี้ผมว่าซ่อมห่วยมากครับ ล้อผมเคยส่งไปซ่อมเป็นเดือนยังไม่เสร็จ แต่พอซ่อมเสร็จดันไม่ดีซ๊ะฉิบ.......ส่งไปซ่อมใหม่ก็เหมือนเอาเท้าทำมาอ่ะครับ.....สาปส่งไปเรียบร้อยแล้วครับ ร้านนี้.....(ขนาดเจ้าของร้านขายล้อเจ้าใหญ่แถวปทุมวันยังบ่นเลยว่า.....เอา"ตรีน"ทำยังสวยกว่านี้อีก........คิดดูเอาก็แล้วกัน)  โชคดีคร๊าบ.......

ทำงานหนัก เพื่อเมียเด็ก และ ลูกน้อย...คริ คริ
popdemonic

« Reply #6 on: August 24, 2010, 02:30:54 PM »

พรหมนิมิตร "ห่วยครับ" กรรมวิธีการซ่อมล้อยังเป็นแบบ 30 ปีที่แล้วอยู่เลย ไฟเป่า ทุบๆ กลมมั้ย กลมรึยัง โอเคใกล้เคียง มิลลิ่งขอบออก

ขอบล้อ โดนทั้งไฟ มวลก็หายไป.. พอรอบหน้าล้อมันจะดุ้งง่ายขึ้นๆ อันเนื่องมาจากโดนความร้อนและ ขอบล้อบางลงๆ ไปเรื่อยๆครับ

10ปีก่อน ผมยังบ้าVW Watercooled ผมได้ล้อABT ขอบ17 4รู100มาชุดนึง หามา5ปี พอได้มาจัดการส่งซ่อมพรหมนิมิตร

เน้นแล้วเน้นอีกว่า ผมไม่ต่อราคา และจะให้สตางค์เพิ่มด้วย แต่ของานเนียนที่สุด  วันไปรับล้อ งานพ่นสีตามก้านโอเคเลย สวยงาม

มาก แต่บริเวณขอบที่เป็นpolished แล้วใช้แลคเกอร์ทับ ตรงนี้ ส้นเท้ามากมายครับ ยังไม่ทันจะใช้เลย แลคเกอร์ลอกแล้ว

พอจัดการส่งล้อเข้าไปแก้ใหม่ นึกว่า จะพ่นใหม่ ปล่าวเลยครับ มันเล่นปัดเงาขอบส่วนตรงนั้นทิ้งไปเลย เพราะฉะนั้นส่วนบริเวณ

นั้น ขอบมันจากสีแปลกออกไป พอไปนานๆเนื้ออัลลอยด์ที่ไม่มีแลคเกอร์coated เอาไว้ มันก็ดำครับ แถมใช้ไปๆ แลคเกอร์

ตามขอบ แค่เอาสถอตเทปแปะแล้วดึง แลคเกอร์ลอกติดสก๊อตเทปออกมาเลยครับ แสดงว่ามันไมได้ผ่านกรรมวิธีBaking

สีเลน มันเล่นพ่นเสร็จแล้วตากแห้งจบเลย ส่งล้อ น่าเกลียดมากมาย หลังจากนั้นมาผมลาขาดเลยครับ

The Quattro
VEMS Standalone with switchable Map|GT2871RS Turbo|30Psi of Boost on E85|Hotbits suspension|BBS LM|6Pistons Caliper|Wagner Exhaust Manifold|Manual box conversion|Soon for Launch Control&ALS.
Than / ท่าน
E39 Hartge Classic edition

Than

« Reply #7 on: August 24, 2010, 07:23:21 PM »

โอวว....มีเพื่อนหล่ะ.....โดน พรหมนิมิตร มาเหมือนกันด้วย.....ว่าจะอธิบายซ๊ะหน่อย ขอบคุณมากที่พิมพ์แทนผมอ่ะ.....จริงๆแล้วยาวกว่านี้อีก พูดแล้วยังเซ็งเป็ดอยู่เลย......ใครเอาไปซ่อมขอให้โชคดีคร๊าบ........

ทำงานหนัก เพื่อเมียเด็ก และ ลูกน้อย...คริ คริ
ake
*

« Reply #8 on: August 24, 2010, 08:52:51 PM »

Sadล้อผมก้ไปโดนพรหมนิมิตรเหมือนกัน เห็นเค้าบอกว่าเทพ ล้อ ac ผมพ่นสีมายังไม่ทั่วเลยครับ เอาไปไว้ 8 โมงเช้า เสร็จ สองทุ่ม กลับมาตอนเช้าเห็นงานแล้วเซ็งเลยผม กลับไปให้ดู เฮียบอกจอดทำเลยๆรับผิดชอบ แต่ผมไม่ว่างขนาดนั้นครับเฮีย วันนึงเต็มๆไปแล้ว เสียรมๆ
enigma

« Reply #9 on: June 24, 2013, 09:32:21 AM »

สรุปว่า scw สนามเป้า ยังโอ อยู่ใช่ไม๊ครับ แพงไม๊ครับ
popdemonic

« Reply #10 on: June 27, 2013, 03:51:44 PM »

SCW จริงๆแล้ว ก็ส่งร้านอื่นซ่อมอีกทีนะครับ เค้าจะซ่อมเองคือดัดคดเอง ส่วนงานสีน่าจะส่งร้านอื่น ที่ทราบเพราะ

มีรถวีโก้มารับล้อFerrari ไปวันที่ผมเข้าไปทำพอดีครับเลยทราบครับ ส่วนดัดคดที่ทราบเพราะผมสนิทกับคนที่ดดล้อครับ

The Quattro
VEMS Standalone with switchable Map|GT2871RS Turbo|30Psi of Boost on E85|Hotbits suspension|BBS LM|6Pistons Caliper|Wagner Exhaust Manifold|Manual box conversion|Soon for Launch Control&ALS.
Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: